เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2567 เวลาประมาณ 20.00 - 22.00 น. ในพื้นที่ตำบลจอมสวรรค์ ได้เกิดพายุฤดูร้อน
โดยมีลมพายุฝนฟ้าคะนอง ทำให้บ้านเรือนประชาชนในพื้นที่ตำบลจอมสวรรค์ได้รับความเสียหาย
วันที่ 10 เมษายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลจอมสวรรค์ นำโดย นายสมพงษ์ พู่เจริญ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลจอมสวรรค์
สมาชิกสภาฯ หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ อบต.จอมสวรรค์ ได้ด้ดำเนินการสำรวจความเสียหายจากเหตุการณ์ดังกล่าว และได้ให้ความช่วยเหลือ
ผู้ประสบวาตภัยดังกล่าว
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/LINE_ALBUM_สำรวจความเสียหาย_๒๔๐๔๑๗_5.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/LINE_ALBUM_สำรวจความเสียหาย_๒๔๐๔๑๗_17.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/LINE_ALBUM_สำรวจความเสียหาย_๒๔๐๔๑๗_27.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/LINE_ALBUM_สำรวจความเสียหาย_๒๔๐๔๑๗_37.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/LINE_ALBUM_สำรวจความเสียหาย_๒๔๐๔๑๗_59.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/LINE_ALBUM_สำรวจความเสียหาย_๒๔๐๔๑๗_41.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/154569_0.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713316033/154573_0.jpg)