เมื่อวันที่ 15 เมษายน 2567 เวลาประมาณ19.00 - 20.30 น. ในพื้นที่ตำบลจอมสวรรค์ ได้เกิดพายุฤดูร้อน
โดยมีลมพายุฝนฟ้าคะนอง ทำให้บ้านเรือนประชาชนในพื้นที่ตำบลจอมสวรรค์ได้รับความเสียหาย
วันที่ 16 เมษายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลจอมสวรรค์ นำโดย นายสมพงษ์ พู่เจริญ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลจอมสวรรค์
สมาชิกสภาฯ หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ อบต.จอมสวรรค์ ได้ด้ดำเนินการสำรวจความเสียหายจากเหตุการณ์ดังกล่าว และได้ให้ความช่วยเหลือ
ผู้ประสบวาตภัยดังกล่าว
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713317198/155776_0.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713317198/155782_0.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713317198/155781_0.jpg)
![](http://www.jomsawan.com/images/column_1713317198/127283_0.jpg)
.